JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE WA
JIMBO LA MBARALI NA MADIWANI KATIKA
KATA SITA ZA TANZANIA BARA

Dodoma, 5 Agosti, 2023

Tume ya Taifa ya Uchaguzi imepokea taarifa kutoka kwa Spika wa Bunge la Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania, akiitaarifu Tume kuhusu uwepo wa nafasi wazi ya
Ubunge katika Jimbo la Mbarali, Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali Mkoa wa Mbeya.
Nafasi hiyo wazi inatokana na kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo, Mhe.
Francis Leonard Mtega. Spika ametoa taarifa hiyo kwa mujibu wa kifungu cha 37(3)
cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343.

Aidha, Tume imepokea taarifa kutoka kwa Waziri mwenye Dhamana ya Serikali za
Mitaa, akiitarifu juu ya uwepo wa nafasi wazi za Madiwani katika kata sita za
Tanzania Bara. Waziri ametoa taarifa hiyo kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha
13(1) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292.

Kutokana na taarifa hizo, Tume kwa kuzingatia matakwa ya kifungu cha 37(1)(b) cha
Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343 na kifungu cha 13(3) cha Sheria ya Uchaguzi
ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292 inatoa taarifa kwa umma kuhusu uwepo wa
uchaguzi mdogo wa Ubunge wa Jimbo la Mbarali na Madiwani katika kata sita za
Tanzania Bara.

Kata zinazohusika na uchaguzi huo mdogo ni kutoka halmashauri sita zilizopo katika

mikoa minne kama ifuatavyo: -
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Na. Mkoa Na. Halmashauri Kata
1. | Dodoma 1. | Jiji la Dodoma Nala
2. | Ruvuma 2. | Manispaa ya Songea Mfaranyaki
3. | Wilaya ya Madaba Mtyangimbole
3. | Mwanza 4. | Wilaya ya Misungwi Mwaniko
4. | Kilimanjaro 5. | Wilaya ya Moshi Old Moshi Magharibi
6. | Wilaya ya Rombo Marangu Kitowo

Ratiba ya uchaguzi mdogo utakaofanyika ni kama ifuatavyo.

Zoezi la utoaji fomu za uteuzi 13/8/2023 hadi 19/8/2023

2. | Uteuzi wa wagombea katika uchaguzi | 19/8/2023

3. | Kampeni za uchaguzi 20/8/2023 hadi 18/9/2023

4. | Siku ya uchaguzi 19/9/2023

Tume inatumia nafasi hii kuvikumbusha vyama vya siasa, wagombea na wadau wote
wa uchaguzi kuzingatia Katiba, Sheria, Kanuni, Maadili ya Uchaguzi, Taratibu,

Miongozo na maelekezo ya Tume katika kipindi cha uchaguzi huu mdogo.
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